สอบถามการสอนออนไลน์

Homepage ฟอรั่ม กระดานถามตอบ สอบถามการสอนออนไลน์

• This topic is empty.
กำลังดู 2 ข้อความ - 1 ผ่านทาง 2 (ของทั้งหมด 2)
  • ผู้เขียน
    วสุพงษื อิวาง
    ผู้เยี่ยมชม

เนื่องจากสถานการณ์โควิด ทางโรงเรียนต้องจะการเรียนการสอนแบบออนไลน์ แต่จากธรรมชาติการสอนวิทยาศาสตร์ต้องให้นักเรียนลงมือปฏิบัติ หรือทำกิจกรรม Active learning ขอคำแนะนำในการสอนออนไลน์ สื่อ เทคนิควิธีในการสอนออนไลน์ในรายวิชาวิทยาศาสตร์ หน่อยครับ ขอบคุณครับ

#27075 Reply
    พรรณณภัทร ตาลป่า
    ผู้เยี่ยมชม

โดยธรรมชาติแล้วการเรียนการสอนในสาระการเรียนรู้วิทยาศาสตร์ต้องมีการลงมือปฏิบัติเพื่อให้นักเรียนเกิดทักษะ การเรียนรู้ แต่เนื่องด้วย สถานการโควิด-19 ซึ่งเราต้องคำนึงถึงความปลอดภัยของครูผู้สอนและนักเรียนเป็นหลัก จึงอยากจะแนะจำคุณครูได้สอน ในรู้แบบที่หลากหลาย อาจจะไม่ครบในการทำกิจกรรมในช่วงนี้ แต่ก็เป็นทางเลือกที่ดีสำหรับคุณครูและนักเรียน อยากจะแนะนำให้ใช้ สื่อการเรียนการสอนจาก สื่อDLTVจากมูลนิธิทางไกลผ่านดาวเทียม https://www.dltv.ac.th/ ซึ่งมีตารางการออกอากาศ ทั้งการชมสด และการชมย้อนหลัง มีสื่อวิดีทัศน์ประกอบการสอน และใบกิจกรรม ค่ะ

กำลังดู 2 ข้อความ - 1 ผ่านทาง 2 (ของทั้งหมด 2)
ตอบกลับไปยัง: สอบถามการสอนออนไลน์
ข้อมูลของคุณ: